Connect with us

MONEY AND FINANCES

MAFUNZO YA UAJIRIKAJI NA UJASIRIAMALI : LAUNCHPAD TANZANIA

Published

on

Baada ya kuandika hii post, nikahisi nimemaliza. Kwamba nimeshawasihi vijana wenye utaalamu fulani kujitahidi kutumia ujuzi huo katika kuboresha mfumo wa kutoa huduma na kuzalisha bidhaa kwa ajili ya wananchi.

Haikuwa hivyo

Dakika chache baada ya kupost hii post, inbox yangu ikafurika na maswali.

Umeniacha njia panda , ina maana unapinga watu ambao wameona vyeti vya chuo haviwapeleki kokote na wameamua kutumia ujuzi wao mwingine kuishi au?

Unafikiri mfumo wetu wa elimu unatufundisha kuona changamoto zinazotuzunguka na kuzitafutia utatuzi ?

Solution yako ni nini? Hayo mabadiliko makubwa yanayohitaji kufanyika ni yapi?

Kila mtu anataka kuishi na kuweza kujikimu yeye na wale wanaomtegemea. Ujue anapotupa cheti chini ya uvungu ni kwamba amekosa namna kabisa.

Hatuna ujuzi na wala hatuutafuti. Semina ngapi za ujasiriamali tumeenda? Somo la Development Studies nalo tumefundishwa ujasiriamali lakini inawezekana tunasubiri serikali itufanyie kitu. Lakini hili halitatokea kwa urahisi wala hivi karibuni. Hivyo cha mihimu ni kufahamu tufanye nini? Nifanye nini ili nisije kupoteza muda kusoma halafu nitupe cheti niuze popcorn ?

Swali likabaki na mimi, Nini sasa? Tufanye nn?

Tanzania ni kati ya nchi yenye vijana wengiiii sana na asilimia mbili tu ya vijana hao hufika elimu ya juu. Kati ya hao wanaofika elimu ya juu, ni wachache zaidi ndiyo huwa na ujuzi unaohitajika na waajiri au wa kujiajiri.Ninayoandika hapa sio mapya, inawezekana wewe ni muhanga wa hili au unaogopa litakapokukuta .

Kukosa ajira ni changamoto kubwa sana kwa vijana wengi , na ni tatizo kubwa zaidi katika nchi za Afrika.

Ni changamoto hii iliwasukuma Carol Ndosi na Henry Kalayu kuanzishathe launch pad tz . Hili ni jukwaa linatolenga kuwasaidia vijana wa kitanzania kupata ujuzi wanaohitaji ili kuajiriwa, tamaduni mzuri ya kazi na uwezo wa kujiajiri pia.

The launch pad tz ilialika wadau mbalimbali wa ajira na ujasiriamali ili kuendesha mazungumzo juu ya ukosefu wa ajira Tanzania.Nia ya mafunzo haya ilikua ni kutoka na orodha ya ujuzi ambao mtu anahitaji ilu kuajiriwa au kujiajiri.Yote haya yanakuja kwa mfululizo katika blog hii.

Wadau hawa ni

  1. Shirika la umoja wa mataifa la misaada kitengo cha kuwezesha vijana kiuchumi

2.Empower : Kampuni ya kuunganisha waajiri na watafuta ajira pamoja na kuwafunza waajiri juu ya ujuzi mbali mbali kuhusu CV kati ya mengine mengi.

3.Shirika la sekta binafsi Tanzania( TPSF)

4.Taasisi ya ujasiriamali na ushindani Tanzania (TECC)

Jukumu kubwa la TECC ni kukuza ujasiriamali, ubunifu, na ushindani nchini kwa kuwezesha maendeleo ya ujuzi na kuunganisha wajasiriamali na sekta za fedha

5.Vijana Think Tank

6.Shirika la kazi duniani

Limekuwa likifanya juhudi mbalimbali za kutengeneza kazi salama na rafiki kwa ajili ya maendeleo stahiki Tanzania.

7.Niajiri

Hii ni kampuni inayofanya kazi ya ku “match” kazi na waajiriwa. Pia hutoa mafunzo ili kumusaidia mtu aweze kuajirika.

8.Sahara Sparks

Hii ni kampuni inayofanya shughuli za kiofisi lakini pia inajihusisha na ubunifu na ujasiriamali wa technolojia .Kati ya program zao ni mawazo challenge . Shindano la ubunifu la wanafunzi wa afya katika kutatua matatizo yanayowazunguka.

9.Ofisi ya waziri mkuu , kazi, vijana , ajira na walemavu ambayo imeweka muongozo juu ya uanagenzi( apprenticeship) na internship. Hizi ni juhudi katika kuhakikisha kuwa wanafunzi hawamalizi mafunzo wakiwa wamejaa kitabu tu bali wawe wamepata mafunzo ya vitendo hivyo kuwa na ujuzi unohitajika.

10.Benki ya Dunia

11.Shirika la waajiri Tanzania ( ATE)

12.Wizara ya elimu

Mijadala yote ilioendelea inakuja katika blog hii . Ikumbukwe pia kwamba Serikali haina uwezo wa kuajiri kila mtu anaehitaji kazi hata kama ana ujuzi hivyo ni jukumu la wadau wa sekta binafsi kutengeneza ajira kwa ajili ya vijana.Kubwa zaidi ni kwamba kuna haja ya mfumo wa elimu kubadilika , mtazamo wa watanzania na hasa vijana wengi kubadilika na kuwepo kwa juhudi za mtu mmoja mmoja kupata ujuzi anaohitaji kwa ajili ya kazi pamoja na kujiajiri hasa tunapoelekea uchumi wa viwanda

Tembelea tovuti za UNAID , Benki ya dunia na Shirika la kazi duniani ili uweze kujifunza zaidi kuhusu matarajio ya kazi , kazi zipi miaka kadhaa ijayo zitakuwa hazihitaji nguvu watu bali mashine, zipi zinazidi kuongezeka uhitaji ? na nini kinafanyika sehemu mbali kukabiliana na mabadiliko ya sasa.

Kumbuka kuweka email yako hapo chini ili upate kutaarifiwa pale tutakapopost.Share post hii pia na marafiki utusaidie kufikia vijana wengi zaidi.

Siku njema

Continue Reading
11 Comments

11 Comments

  1. Joseph Ngoi

    February 26, 2018 at 6:21 pm

    Thanks. I have learned and am following ur posts. May God give u more strength to continue opening minds of many youths in Tanzania about different opportunities available for their development.

    • forever_herie

      February 26, 2018 at 6:25 pm

      You are welcome Joseph, Amen. May We all keep growing.

      • Samwel M.Marwa

        February 26, 2018 at 6:37 pm

        Thanks in advance May God bless you abundantly my dearest,buddy and my coworker.

  2. lilianbonus

    February 26, 2018 at 6:48 pm

    thanks

  3. Swedi Haruna

    February 28, 2018 at 3:08 pm

    this is so good.thanks launch pad for this activity

  4. lameck manyanda

    February 28, 2018 at 5:00 pm

    I have been looking for a platform like this….now am here… I hope to learn alot from here and change TANZANIA

  5. Pingback: KIJANA UNAKABILIANAJE NA DUNIA INAYOBADILIKA KWA KASI MNO ? – TWENTIESCO

  6. Pingback: NIFANYE NINI NINAPOITWA KATIKA INTERVIEW? JIBU KUTOKA KWA WAAJIRI – TWENTIESCO

  7. Pingback: NAPATA WAPI UJUZI UNAOHITAJIKA KAZINI? MAJIBU HAYA HAPA. – TWENTIESCO

  8. Pingback: KUBUNI BIDHAA ITAKAYOSHINDA USHINDANI WA SOKO. – TWENTIESCO

  9. Levina

    March 24, 2018 at 9:43 am

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

ASK TWENTIES

HOW TO APPLY FOR OPPORTUNITIES AND ACTUALLY GET THEM

Published

on

If you are one amazing twenti who seeks out opportunities to learn or seek support for something you do , at some point you have to prove your worthiness of what you are applying or contesting for.

(more…)

Continue Reading

MONEY AND FINANCES

MENTOR ALERT

Published

on

strive masiyiwa book
She is here! It’s her, and she is sitting waiting for you in our board room!” said my PA, barely able to contain herself with excitement. “Who?!” I asked. “She told me not to tell you, because it’s a surprise.” So I followed her, not knowing who she was talking about…..

Good day twentiz , a great friend gave a book titled How to build a multi million dollar business in Africa by  Strive Masiyiwa(google him)and i must say that book was magic. We will be sending it to Twentiesco subscribers tomorrow, so if you haven’t, make sure you do.Leave your email in the box below .

Meanwhile here  is a really great platform where he shares his knowledge and experiences.

Click here to access the wisdom.

You yourself can do more than you know, right where you are. Sometimes when we wait for someone else to act, including governments, it can become an excuse for doing nothing ourselves.

Continue Reading

MONEY AND FINANCES

WHEN NETWORK MARKETING FAILS YOU, DO THIS

Published

on

 

My story is not a new or rare story . There are many of us who joined these money making systems and did not get the expected results .

 I have been there, I have had hope for a change in my living standard ,income and all the promises network marketing moguls manage to implant on our heads.
I invested my money and didn’t earn a thing . There are different reasons as to why I didn’t succeed in network marketing. But my story is not a new or rare story . There are many of us who joined these money making systems and did not get the expected results . A small fraction of people actually earned something(with a sweat).To this day someone sends or tells me something similar to this, I just laugh and say no Thank you.
I am learning where it is worth putting my money . I am still hungry for development and if you are on the same boat , here are five things you can do to make an income .
1.Invest in a hobby
Hobbies are always savers, of either time or money and sometimes both. These same hobbies are sometimes makers of money. Most of our hobbies are art such as writing, drawing , make up, singing, hair and so much more. There are multiple ways you can make money with such hobbies.

You can sell the service, teach or write about it among some. You become happy as you do it and you also get some money.
2.Sell extremely basic stuff.
Really basic, now if you are hobby-less or your hobbies are not sellable consider selling extremely basic stuff. Things like water, juice and anything that most of us cant go a day without. All you need to do is find a location that makes people come to you .
3.Buy Shares .
If you are so desperate to put your money somewhere then buying stock shares is a way to go. Do your research and predictions well and then buy the shares and be ready to receive a portion of the profit.
4.Get creative and innovative.
There are so many opportunities for change around us .

network marketing options

Every second some people are bummed that they cant find a certain service. Make that service. Look out for entrepreneurship opportunities in everyday problems .

That’s it.

What are other options apart from network marketing.

Continue Reading

Trending